Social Items

PropellerAds
WEKA MIPAKA KWA KATIKA MAISHA YAKO  NA KUJENGA WIGO
Maana nyepesi ya mpaka ni mahali ambapo ni kikomo cha kitu na kingine, mfano nchi, kiwanja , shamba nk vina tenganishwa na mpaka. Wakati wigo ni ukingo, unaweza kuwa wa ukuta, nyavu, miti, nk hutumika kuzuia au kufanya watu wasiingie kirahisi katika eneo lililozungushiwa huo wigo. Na mara nyingi wigo hujengwa au kuwekwa sambamba na mpaka wa eneo husika.
Hivyo basi katika maisha yetu ya kila siku hatuna budi kuweka mpaka, sio kila mtu anatakiwa kuwa karibu na wewe, sio kila mazingira ni lazima uende, sio kila jambo unatakiwa kufanya na ili uweze kuwa hivyo ni lazima ujiwekee mpaka na umalizie kwa kujengea wigo.
Tena ikiwezekana weka wigo wa ukuta ukiambatana na umeme. Kuna mambo yametuumiza sababu tu tunaingilika kirahisi, kuna watu wametutesa sababu walipokuja kwako hawakuona wigo wala kukuta mpaka.
Hivyo wakakufanya chochote walichotaka halafu ukaanza kuwalaumu kwa uzembe wako wa kutoweka mpaka na kujijengea ukuta.
Unaonaje ukajiwekea mpaka kwamba saa nne usiku itanikuta nyumbani kwangu kama unakwako, au ukajiwekea mpaka kwamba saa moja itanikuta nyumbani kama ni kwa wazazi. Najua kuna dharula maana hamchelewi kuanza kusema mwalimu nawezaje kuwa na mpaka kama huo.
Kuna watu wamejiwekea mipaka hadi vitu vya kuangalia na kusoma, na imewasaidia sana. Wewe kila mtu anakuzoea kirahisi rahisi tu, umejirahisha wee huna hata mpaka. Umeshindwa kujimiliki sababu kama huna mpaka inamaana huna shamba, huna kiwanja yaani kwa lugha nyepesi humiliki kitu. Sasa kama huna mpaka yaani wewe hujimiliki na utasumbuliwa sana na kuishia kulalamika.
Weka mipka yako katika mambo pia ya kufanya ili uweze kufikia malengo yako kama hauna wigo ambao utakuwezesha kufikia malengo yako basi n taabu kuona mafanikio
Weka mipaka katika matumizi yako ya fedha au kipato chako chote unachokipat sio kila ela inayoingia inatumika bila hata mpangilio mzuri na mwisho wa siku namanza kulaumu na kusema ooh kazi fulani haifai, ooh biashara hii ni ngumu , mbona wenzako wanatoka wewe hautoki ?Kwa sababu hauna mipaka na hauna wigo

Mwaka unaisha vibaya kwako moja ya kosa ulilofanya ni kutojua mipaka yako na kujenga wigo. Hivyo umejikuta kila mahali unaenda,kila watu unashirikiana nao, kila kitu unasoma hauna mipaka.
Unapomaliza mwaka usikubali kuanza mwaka bila ya kuweka mpaka na kujenga wigo.
Karibu sana
Unaweza ku share na wenzako kama umeipenda .
Pia like page yangu ujifunze zaidi page yangu na Monica Moshiro  karibu sana

WEKA MIPAKA KWA KATIKA MAISHA YAKO  NA KUJENGA WIGO

WEKA MIPAKA KWA KATIKA MAISHA YAKO  NA KUJENGA WIGO
Maana nyepesi ya mpaka ni mahali ambapo ni kikomo cha kitu na kingine, mfano nchi, kiwanja , shamba nk vina tenganishwa na mpaka. Wakati wigo ni ukingo, unaweza kuwa wa ukuta, nyavu, miti, nk hutumika kuzuia au kufanya watu wasiingie kirahisi katika eneo lililozungushiwa huo wigo. Na mara nyingi wigo hujengwa au kuwekwa sambamba na mpaka wa eneo husika.
Hivyo basi katika maisha yetu ya kila siku hatuna budi kuweka mpaka, sio kila mtu anatakiwa kuwa karibu na wewe, sio kila mazingira ni lazima uende, sio kila jambo unatakiwa kufanya na ili uweze kuwa hivyo ni lazima ujiwekee mpaka na umalizie kwa kujengea wigo.
Tena ikiwezekana weka wigo wa ukuta ukiambatana na umeme. Kuna mambo yametuumiza sababu tu tunaingilika kirahisi, kuna watu wametutesa sababu walipokuja kwako hawakuona wigo wala kukuta mpaka.
Hivyo wakakufanya chochote walichotaka halafu ukaanza kuwalaumu kwa uzembe wako wa kutoweka mpaka na kujijengea ukuta.
Unaonaje ukajiwekea mpaka kwamba saa nne usiku itanikuta nyumbani kwangu kama unakwako, au ukajiwekea mpaka kwamba saa moja itanikuta nyumbani kama ni kwa wazazi. Najua kuna dharula maana hamchelewi kuanza kusema mwalimu nawezaje kuwa na mpaka kama huo.
Kuna watu wamejiwekea mipaka hadi vitu vya kuangalia na kusoma, na imewasaidia sana. Wewe kila mtu anakuzoea kirahisi rahisi tu, umejirahisha wee huna hata mpaka. Umeshindwa kujimiliki sababu kama huna mpaka inamaana huna shamba, huna kiwanja yaani kwa lugha nyepesi humiliki kitu. Sasa kama huna mpaka yaani wewe hujimiliki na utasumbuliwa sana na kuishia kulalamika.
Weka mipka yako katika mambo pia ya kufanya ili uweze kufikia malengo yako kama hauna wigo ambao utakuwezesha kufikia malengo yako basi n taabu kuona mafanikio
Weka mipaka katika matumizi yako ya fedha au kipato chako chote unachokipat sio kila ela inayoingia inatumika bila hata mpangilio mzuri na mwisho wa siku namanza kulaumu na kusema ooh kazi fulani haifai, ooh biashara hii ni ngumu , mbona wenzako wanatoka wewe hautoki ?Kwa sababu hauna mipaka na hauna wigo

Mwaka unaisha vibaya kwako moja ya kosa ulilofanya ni kutojua mipaka yako na kujenga wigo. Hivyo umejikuta kila mahali unaenda,kila watu unashirikiana nao, kila kitu unasoma hauna mipaka.
Unapomaliza mwaka usikubali kuanza mwaka bila ya kuweka mpaka na kujenga wigo.
Karibu sana
Unaweza ku share na wenzako kama umeipenda .
Pia like page yangu ujifunze zaidi page yangu na Monica Moshiro  karibu sana

No comments