Social Items

PropellerAds

 TUJIREKEBISHE HAPA

Wakati mwingine dada zangu huwa mnachekesha na sijui nani kawaloga kwakua mnmajitengenezea mambo yenu huko kichwani na kutaka wanaume kuyafuata. Kwanza mnajua kuwa wanaume wengi ni waongo, mnajua kuwa ili kuleta amani mwanaume anaweza kukuambia kitu chochote kile ili tu upunguze kelele! Kwamba ili kujua kuwa mwanaume wako anamaanisha kile anachokiongea au anakudanganya ni kuangalia matendo yake, kwamba kama anakuambia kuwa anakupenda lakini kila sikua nakupiga basi anakudanganya!

Kama anakuambia kuwa nitakuoa lakini hata kujitambulisha kwenu ni shida basi jua kuwa ni muongo! Mnatakiwa mjue hivyo na kama ulikua hujui basi huo ndiyo ukweli, ukiwa na mwanaume yeyote kamwe, narudia kweme usisikilize maneno yake, angalia matendo yake, kile kitu mwanaume anachokuonyesha kimatendo ndiyo hicho hicho kilichopo moyoni mwake! Kama anakunyanyasa, anakusaliti, anakupiga na hataki kuja kwenu huyo mtu hakupendi na acha kujidanganya kuwa sijui atabdilika sijui na mautumbo mengine mengi!

Sasa tuachane na hilo, kuna hili la wadada ambao akishaishi na mwanaume muda mrefu anaanza kulazimishia kuwa unakuja kwetu lini kujitambulisha. Hapa sizungumzii wale wapenzi tu, hapana nazungumzia wale viherehere wanaokusanya nguo zote na kuhamia kwa mwanaume. Sasa dada yangu aje kujitambulisha kwani alikuambia anataka kujitambulisha! Hivi unafikiri kuishi na mwanaume nyumba moja mwaka ndiyo atakuoa au unadhani anataka kujitambulisha. Kwanza hilo swali ulitakiwa uulize kabla ya kuhamia kwake na si baada, angekua anataka kukuoa angekuoa ukiwa kwenu lakini wewe ushajiozesha ndiyo unauliza.

Kuna wale wengine sasa sijui ni kama hamjui siku zenu lakini ghafla unabebe mimba ya mwanaume hajakuoa iwe kakuambia au bahati mbaya lakini unabeba kisha unaanza kuuliza lini unakuja kwetu! Dada yangu unachekesha, aje kwenu kufanya nini? Angekua anataka kuja kwenu angekwisha kuja kipindi huna mimna kama alikua na nia hiyo lakini mimba haiwezi kumfanya mwanaume kukuoa ndiyo  maana kuna single mother kibao mtaani! Ukibeba mimba ni yako lakini sio uanze kusumbua watu na kulazimisha wakajitambulishe wakati hata hawakua na mpango wa kuoa.

Wimbi la single parent hasa single mothers limeongezeka kwa Kasi kubwa Sana hasa Kwa mabinti wadogo wadogo na hili linatokea mara nyingi Kwa kukosa kujitambua tu n kuona kama kubeba mimba ndio suluhisho la kupata ndoa . Kwa nn huwa munapata shida Sana na hili Jambo la ndoa ? Nani alisema ukitulia n kuwa n msimamo wako ndoa hauipati ama Nani alisema usipoolewa Hakuna maisha .? Maisha n maisha yapo inategemea unayaangaliaje tu. SASA unajikuta una watoto wa NNE huna kipato unaanza kupata shida ya kwenda kutafta kesi za matunzo Baraza za usulihishi Kwa nn mumefika huko  Kwa sababu mulikosa maamuzi n msimamo.

Usijiachie kiasi hicho. Kukuambia nakupenda hajasema tuzae hajasema tuoane hajasema wewe n mke . Na hata akisema ujue kabisa kuwa n lazima matendo na taratibu zifuatwe .

Wapo waoamua kuwa single parent Hao siwazungumzii kabisa wala hawahusiki hapa. Hapa Niko n wale wa Bahati mbaya ama wale wa mimba ndoa hahah Hao ndio ninaosema nao . Tujitambue tu . Mwanamke ukijitambua Hakuna kulia Lia bure

Mwanaume anakuambia anakupenda Sana Ila hawezi hata kujishughulisha n wewe Kwa lolote Ila akishafika wakati ule anahitaji mwili wako ndio maneno matamu yanamtoka n sifa kemkem . Si ujiongeze yeye anakupenda tu akiwa n uhitaji wa tendo basi . SASA mwenzangu mukishaona Hilo wewe unajirahisi tu unaufungua na moyo wako alfu unaishia kuumia tu .. sijui n Nani amewaloga aiseee ACHA kubeba  miili ya watu ACHA kuwa dampo la kupokea tu kisa umeambiwa wewe n mzuri sijui mrembo sifa hizi hazukusaidiia kitu n lazima ujue kungamua lililo kweli n la uongo

ACHA kujipa majibu ya maswali n kujipa kile unataka kusikia tu. Usitake kusikia mazuri tu kutoka Kwa mwanaume ama mwanamke wako yeye sio Malaika n mtu huyo anayo mazuri n mabaya pia. Wewe umekuwa wa kutaka kusikia tu mazuri n kujipa majibu yako. Kwa nn lakini Kwa nn unajiambia atajua mahitaji yako . SEMA moja Kwa moja nahitaji ela ya kitu Fulani sio unafikiria tu kuwa huyu atajua Bila wew kumwmabia ataota SASA . Kwan yeye n Malaika ndio ajue tu Kila kitu. Wanawake wengi wamekua na hii tabia kuwa mbona sifanyiwi hili ama lile nakuukiza tu anajuaje kuwa unataka Hilo Bila wewe kusema . Mweleze aelewe mwambie alfu uone kama hafanyi, usijifanye atajua tu Nani kakuambia atajua tu.

TUJIREKEBISHE HAPA

 TUJIREKEBISHE HAPA

Wakati mwingine dada zangu huwa mnachekesha na sijui nani kawaloga kwakua mnmajitengenezea mambo yenu huko kichwani na kutaka wanaume kuyafuata. Kwanza mnajua kuwa wanaume wengi ni waongo, mnajua kuwa ili kuleta amani mwanaume anaweza kukuambia kitu chochote kile ili tu upunguze kelele! Kwamba ili kujua kuwa mwanaume wako anamaanisha kile anachokiongea au anakudanganya ni kuangalia matendo yake, kwamba kama anakuambia kuwa anakupenda lakini kila sikua nakupiga basi anakudanganya!

Kama anakuambia kuwa nitakuoa lakini hata kujitambulisha kwenu ni shida basi jua kuwa ni muongo! Mnatakiwa mjue hivyo na kama ulikua hujui basi huo ndiyo ukweli, ukiwa na mwanaume yeyote kamwe, narudia kweme usisikilize maneno yake, angalia matendo yake, kile kitu mwanaume anachokuonyesha kimatendo ndiyo hicho hicho kilichopo moyoni mwake! Kama anakunyanyasa, anakusaliti, anakupiga na hataki kuja kwenu huyo mtu hakupendi na acha kujidanganya kuwa sijui atabdilika sijui na mautumbo mengine mengi!

Sasa tuachane na hilo, kuna hili la wadada ambao akishaishi na mwanaume muda mrefu anaanza kulazimishia kuwa unakuja kwetu lini kujitambulisha. Hapa sizungumzii wale wapenzi tu, hapana nazungumzia wale viherehere wanaokusanya nguo zote na kuhamia kwa mwanaume. Sasa dada yangu aje kujitambulisha kwani alikuambia anataka kujitambulisha! Hivi unafikiri kuishi na mwanaume nyumba moja mwaka ndiyo atakuoa au unadhani anataka kujitambulisha. Kwanza hilo swali ulitakiwa uulize kabla ya kuhamia kwake na si baada, angekua anataka kukuoa angekuoa ukiwa kwenu lakini wewe ushajiozesha ndiyo unauliza.

Kuna wale wengine sasa sijui ni kama hamjui siku zenu lakini ghafla unabebe mimba ya mwanaume hajakuoa iwe kakuambia au bahati mbaya lakini unabeba kisha unaanza kuuliza lini unakuja kwetu! Dada yangu unachekesha, aje kwenu kufanya nini? Angekua anataka kuja kwenu angekwisha kuja kipindi huna mimna kama alikua na nia hiyo lakini mimba haiwezi kumfanya mwanaume kukuoa ndiyo  maana kuna single mother kibao mtaani! Ukibeba mimba ni yako lakini sio uanze kusumbua watu na kulazimisha wakajitambulishe wakati hata hawakua na mpango wa kuoa.

Wimbi la single parent hasa single mothers limeongezeka kwa Kasi kubwa Sana hasa Kwa mabinti wadogo wadogo na hili linatokea mara nyingi Kwa kukosa kujitambua tu n kuona kama kubeba mimba ndio suluhisho la kupata ndoa . Kwa nn huwa munapata shida Sana na hili Jambo la ndoa ? Nani alisema ukitulia n kuwa n msimamo wako ndoa hauipati ama Nani alisema usipoolewa Hakuna maisha .? Maisha n maisha yapo inategemea unayaangaliaje tu. SASA unajikuta una watoto wa NNE huna kipato unaanza kupata shida ya kwenda kutafta kesi za matunzo Baraza za usulihishi Kwa nn mumefika huko  Kwa sababu mulikosa maamuzi n msimamo.

Usijiachie kiasi hicho. Kukuambia nakupenda hajasema tuzae hajasema tuoane hajasema wewe n mke . Na hata akisema ujue kabisa kuwa n lazima matendo na taratibu zifuatwe .

Wapo waoamua kuwa single parent Hao siwazungumzii kabisa wala hawahusiki hapa. Hapa Niko n wale wa Bahati mbaya ama wale wa mimba ndoa hahah Hao ndio ninaosema nao . Tujitambue tu . Mwanamke ukijitambua Hakuna kulia Lia bure

Mwanaume anakuambia anakupenda Sana Ila hawezi hata kujishughulisha n wewe Kwa lolote Ila akishafika wakati ule anahitaji mwili wako ndio maneno matamu yanamtoka n sifa kemkem . Si ujiongeze yeye anakupenda tu akiwa n uhitaji wa tendo basi . SASA mwenzangu mukishaona Hilo wewe unajirahisi tu unaufungua na moyo wako alfu unaishia kuumia tu .. sijui n Nani amewaloga aiseee ACHA kubeba  miili ya watu ACHA kuwa dampo la kupokea tu kisa umeambiwa wewe n mzuri sijui mrembo sifa hizi hazukusaidiia kitu n lazima ujue kungamua lililo kweli n la uongo

ACHA kujipa majibu ya maswali n kujipa kile unataka kusikia tu. Usitake kusikia mazuri tu kutoka Kwa mwanaume ama mwanamke wako yeye sio Malaika n mtu huyo anayo mazuri n mabaya pia. Wewe umekuwa wa kutaka kusikia tu mazuri n kujipa majibu yako. Kwa nn lakini Kwa nn unajiambia atajua mahitaji yako . SEMA moja Kwa moja nahitaji ela ya kitu Fulani sio unafikiria tu kuwa huyu atajua Bila wew kumwmabia ataota SASA . Kwan yeye n Malaika ndio ajue tu Kila kitu. Wanawake wengi wamekua na hii tabia kuwa mbona sifanyiwi hili ama lile nakuukiza tu anajuaje kuwa unataka Hilo Bila wewe kusema . Mweleze aelewe mwambie alfu uone kama hafanyi, usijifanye atajua tu Nani kakuambia atajua tu.

No comments