Social Items

PropellerAds

Labda nianze kwa kusema kuwa, tabia ya kununa nuna ni tabia ya wanawake, samahani dada zangu lakini inapendeza na inakua na raha zaidi mwanamke akinuna kidogo, tena raha akiwa mjamzito ili umbembeleleze kidogo na vizawadi, umshike na mashavu na kumkuna kuna tumbo ukiomba kamsamaha ili mambo yaishe, yanakua mahaba mwanamke akinuna kidogo, na kama ni mwanamke mwaka unapita hununi hata kidogo nawewe una matatizo.

Sasa hembu vuta picha mwanaume mtu mzima, na midevu yako ambayo imefanya kidevu kimeota mapele kama fenesi eti nawewe unanuna wiki nzima umevimbisha mashavu unataka kubembelezwa kweli? Tena mwingine una na watoto umenuna unawanunia watoto! Unaboa na ni tabia za kuelekea LEBA! Sasa kuna wanaume wa namna hii, unakuta mwanaume ndiyo kafanya kosa lakini atanuna wiki nzima ili mwanamke ajishushe na kuomba msamaha.

Mwingine hata hakuna kitu cha maana, hana pesa au ana matatizo mengine anajinunisha ili mwanamke asiombe mechi. Mwanaume kukasirika kupo, unakasirika, unafoka uantaoa hasira lakini hunini! Sasa kama dada yangu uko na mwanaume ambaye kila kitu ni kununa, usipomsemesha basi hata mwaka anaweza kununa basi nadhani Makala hii inakufaa sana. Ni lazima ujue namna ya kuishia na mwanaume wa namna hii kwani usipoangalia utachanganyikiwa sana.

(1) Acha Kuomba Misamaha Ya Kijinga Jinga; Najua wanawake wengi ni watu wa kufunika kombe ili mwanaharamu apite, ukiwa na mwanaume wa namna hii, kwakua hupendi kununiwa basi unaona  bora kuomba msamaha, hata kama kakosa yeye, umemfumania unaomba msamaha kwa kushika simu yake, kachelewa kurudi unaomba msamaha kwa chakula kilichopoa au kanuna tu hata hujui sababu lakini unaomba msamaha. Nikuambie tu acha kuomba misamaha ya kijinga jinga.

Mwanaume wa namna hii unapomjengea mazoea ya kumuomba msamaha unamuambia yeye hafanyi makosa, kila kitu kwake ni sawa, ni sawa na kumuambia “Hata ukitembea na Mama yangu mzazi ni sawa wewe ni malaika hukosei!” Mazoea haya yataleta amani kwa muda kidogo lakini yataondoa furaha ya milele. Hivyo kama unaona kabisa hujakosa au kanuna hujui kosa lako basi acha kuomba msamaha, mauche hata akinuna mwaka mzima lakini usiombe msamaha kama hujui kosa lako au hujafanya kosa.

Lakini inawezekana umemkosea na unajua kosa lako, hembu aomba msamaha mara moja mbili tatu kisha nyamaza. Narudia cha kuomba msamaha kila siku utafikiri ni sala ya asubihi, kumuendekeza hivi kunamfanya ajione kama Mungu. Atakunyanyasa mpaka basi, omba mara moja, ya pili, ya tatu iwe mwisho, muache anaune. Unaboa kama eti kanuna unaomba msamaha mpaka basi, unamfanya ajione Mungu flani wakati yeye akikosea hata msamaha haombi!

(2) Acha Kuliza Uliza Kwanini Kanuna; Wanawake wana hiki kitu, unakuta mtu kanuna zake, ana mahasira yake ambayo hayaeleweki basi wewe ni kumuuliza, mume wangu mbona umenuna, mbona uko hivi, nimekukosea, ni nini mbaya…. Yaanmi unauliza mpaka inakua kama wimbo. Iko hivi ni vizuri ukimuona mwenza wako hayuko sawa kumuuliza matatizo yake, lakini ukishauliza mata  mbili basi,. Kama hajakuambia muache aendelee kununa zake.

Unataka nini sasa, kama mtu yuko kwenye siku zake za kununa inakuhusu nini, muache anune baada ya muda atajiona fala ataacha. Lakini ukimuuliza kila saa anakua kama litoto, ni kama mtoto mdogo, akilia bila sababu kama ukimpuuza basi atakaa atanyamaza na kuona anchofa nya ni ufala, lakini kama ukimuuliza uliza kila saa basi jua hatanyamaza, atataka kubembelezwa. Hivyo kama mume wako kanuna  na hasemi sbabau muache anune zake hata mwaka usiulize ulize kila saa unamjengea ufala kichwani kwake.

(3) Usinune Naye, Endelea Na Maisha Kama Kawaida; Watu wa namna hii wanataka ubebe visirani vyao, eti yeye kanuna, umekosea au kakukosea au hata hujui kanuna nini? Eti anataka nawewe unune, usiangalie TV, usitoke, usisikilize umbea, usifanye chochote na hata usicheke kwakua yeye kanuna. Dada yangu kama unataka mwanaume wa namna hii anune mpaka makaburi ya Babu zenu yatikisike basi nuna naye. Kwamba eti kanuna basi nyumba nzima mpaka watoto hamna raha, basi habadiliki.

Lakini kama kanuna, kakaa na mashavu yake kavimbisha lakini wewe unacheka na watoto, uko inasta unasoma umbea na kucheka unacheka, tena wakati mwingine wakati unaangalia SULTAN unasukuma Rimoti makusidi karibu yake kisha unamuambia naiomba asipokupa unanyanyuka na kuichukua bila kulalamika wala kuuliza kwanini umeninyima rimoti…kwanini hivi kwanini vile basi atachoka na kuacha kununa. Anatakiwa kufahamu kuwa kununa kwake wala hakubadilishi chochote.

Acha kuwa na kisirani kama yeye, uantakiwa kujua kuwa mwanaume wa namna hii anafanya makusudi kununa, kwa maana kuwa ananuna ukiwepo akitoka kazini anafuraha kabisa, akiwa na watu wengine ancheka kabisa ila ukiingia wewe ndiyo kisirani kinaanza. Kwa maana hiyo kama ukinuna naye utajikuta unachanganyikiwa wewe kwakua mwenzako yeye wala hajanuna kikwelikweli, unajikuta unakua na kisirani wewe unakoda wakati mwenye rohombaya ni yeye, hivyo acha kununa naye, akinuna wewe endelea na maisha yako kama vile hayupo.

(4) Nuna Akikuudhi; Wanaume wa namna hii kwanza wanajiona kama malaika, wanajiona kama vile hawakosei, mara nyingi hawaombi misamaha na hata wakiomba basi watataka wewe usahau dakika mbili. Wakati wewe ukimkosea atanuna wiki nzima lakini yeye akikosea nataka dakika tano umsamehe na uchanganke hata kama kosa ni kubwa namna gani? Lakini pia wanawake wenye wanaume kama hawa nao wanakua si watu wa kununa, washazoea kununiwa kiasi kwamba hawawezi kununa!

Sasa nikuambie dada yangu kama mwanaume wako ni wanamna hii, mashavu kuvimba hembu jifunze na kununa kidogo. Akikukosea usiwe mwepesi wa kumsamehe, hata kiomba msamaha hembu nuna hata kwa masaa mawili, lengo sikuwa na kisirani lakini lengo nikumuonyesha kuwa yeye ni binadamua ankosea lakini kumuambia pia wewe si mti unahisia na unaumia pia. Najua unawaza vipi asipoomba msamaha si nitanuna miaka kumi?

Ishu sio yeye kuomba msamaha, hapana na wala hutakiwi kununa kwa muda mrefu, ishi ni yeye kuona tu kuwa kumbe nawewe unakereka. Asipoomba smamaha wewe endelea na maisha yako, potezea usikumbushie kosa lakini tayari atakua kajua kuwa wewe si wakupelekwa pelekwa. Usimuombe msamaha kwa kosa lake na kama akikasirika kwakua umenuna basi pia usiombe msamaha kwakua tu umenuna nayeye akanuna kwakua umenuna, hapana mpotezee na rudi katika hali ya kawaida kimya kimya, muhimu usindune muda mrefu kama yeye, masaa mawili matatu yanatosha.

(5) Tengeneza Furaha Yako Mwenyewe Ambayo Haimhusu; Hiki ni kitu ambacho wanawake wengi wanakishindwa. Wanawake wenye wanaume kama hawa wanakua kama vile wanawashwa, yaani ni kama wanayaka kuongea na hao wanaume kila saa, wakinuna nawao wanakua hawana kitu cha kufanya wanajikuta hawana raha nakuwa kama wamenuna. Hii ndiyo hupelekea wengi wao kuishia kuomba misamaha isiyo na kichwa wala miguu. Sasa kama mwanaume ni lazima kujifunza kutengeneza furaha yako wewe mwenyewe.

Najua kwakua umbahili nikikuambia ununue Kitabu changu cha “Ndoa Yangu Furaha Yangu”usome sehemu ya nne namna ya kujitengenezea furaha yako utalalamika mpaka pale ndoa imeshindikana ndiyo utanunua ila niseme tu soma sehemu hiyo. Lakini kwa wale wabahili kabisa nisem, kujitengeneze furaha yako mwenyewe ni kujifanyia mambo ambayo ungetamani kufanyiwa na mtu mwingine lakini hakufanyii, unajifanyia wewe mwenyewe na unakua na furaha yako.

Hembu tengeneza orodha ya vituambavyo ungependa mume wako akufanyie, siku akinuna jifanyie, hata kama ni kujisifia jisifie, jinunulie zawadi, jitoe out, jipikie chakula kizuri, ongea na marafiki na vingine vingi. Kwamba wakati kanuna usisimamishe maisha yako, yaache yaendelee na muache na mnuno wake, nina uhakika utakua na furaha na baada ya muda atajiona fala kwa kununa nuna bila sababu. Ataacha hiyo tabia kwani ataona anajiumiza mwenyewe wakati wewe wala ndiyo unanenepeana kama umeshinda BIKO!

NAMNA YA KUISHI NA MWANAUME AMBAYE ANA TABIA YA KUNUNA NUNA

Labda nianze kwa kusema kuwa, tabia ya kununa nuna ni tabia ya wanawake, samahani dada zangu lakini inapendeza na inakua na raha zaidi mwanamke akinuna kidogo, tena raha akiwa mjamzito ili umbembeleleze kidogo na vizawadi, umshike na mashavu na kumkuna kuna tumbo ukiomba kamsamaha ili mambo yaishe, yanakua mahaba mwanamke akinuna kidogo, na kama ni mwanamke mwaka unapita hununi hata kidogo nawewe una matatizo.

Sasa hembu vuta picha mwanaume mtu mzima, na midevu yako ambayo imefanya kidevu kimeota mapele kama fenesi eti nawewe unanuna wiki nzima umevimbisha mashavu unataka kubembelezwa kweli? Tena mwingine una na watoto umenuna unawanunia watoto! Unaboa na ni tabia za kuelekea LEBA! Sasa kuna wanaume wa namna hii, unakuta mwanaume ndiyo kafanya kosa lakini atanuna wiki nzima ili mwanamke ajishushe na kuomba msamaha.

Mwingine hata hakuna kitu cha maana, hana pesa au ana matatizo mengine anajinunisha ili mwanamke asiombe mechi. Mwanaume kukasirika kupo, unakasirika, unafoka uantaoa hasira lakini hunini! Sasa kama dada yangu uko na mwanaume ambaye kila kitu ni kununa, usipomsemesha basi hata mwaka anaweza kununa basi nadhani Makala hii inakufaa sana. Ni lazima ujue namna ya kuishia na mwanaume wa namna hii kwani usipoangalia utachanganyikiwa sana.

(1) Acha Kuomba Misamaha Ya Kijinga Jinga; Najua wanawake wengi ni watu wa kufunika kombe ili mwanaharamu apite, ukiwa na mwanaume wa namna hii, kwakua hupendi kununiwa basi unaona  bora kuomba msamaha, hata kama kakosa yeye, umemfumania unaomba msamaha kwa kushika simu yake, kachelewa kurudi unaomba msamaha kwa chakula kilichopoa au kanuna tu hata hujui sababu lakini unaomba msamaha. Nikuambie tu acha kuomba misamaha ya kijinga jinga.

Mwanaume wa namna hii unapomjengea mazoea ya kumuomba msamaha unamuambia yeye hafanyi makosa, kila kitu kwake ni sawa, ni sawa na kumuambia “Hata ukitembea na Mama yangu mzazi ni sawa wewe ni malaika hukosei!” Mazoea haya yataleta amani kwa muda kidogo lakini yataondoa furaha ya milele. Hivyo kama unaona kabisa hujakosa au kanuna hujui kosa lako basi acha kuomba msamaha, mauche hata akinuna mwaka mzima lakini usiombe msamaha kama hujui kosa lako au hujafanya kosa.

Lakini inawezekana umemkosea na unajua kosa lako, hembu aomba msamaha mara moja mbili tatu kisha nyamaza. Narudia cha kuomba msamaha kila siku utafikiri ni sala ya asubihi, kumuendekeza hivi kunamfanya ajione kama Mungu. Atakunyanyasa mpaka basi, omba mara moja, ya pili, ya tatu iwe mwisho, muache anaune. Unaboa kama eti kanuna unaomba msamaha mpaka basi, unamfanya ajione Mungu flani wakati yeye akikosea hata msamaha haombi!

(2) Acha Kuliza Uliza Kwanini Kanuna; Wanawake wana hiki kitu, unakuta mtu kanuna zake, ana mahasira yake ambayo hayaeleweki basi wewe ni kumuuliza, mume wangu mbona umenuna, mbona uko hivi, nimekukosea, ni nini mbaya…. Yaanmi unauliza mpaka inakua kama wimbo. Iko hivi ni vizuri ukimuona mwenza wako hayuko sawa kumuuliza matatizo yake, lakini ukishauliza mata  mbili basi,. Kama hajakuambia muache aendelee kununa zake.

Unataka nini sasa, kama mtu yuko kwenye siku zake za kununa inakuhusu nini, muache anune baada ya muda atajiona fala ataacha. Lakini ukimuuliza kila saa anakua kama litoto, ni kama mtoto mdogo, akilia bila sababu kama ukimpuuza basi atakaa atanyamaza na kuona anchofa nya ni ufala, lakini kama ukimuuliza uliza kila saa basi jua hatanyamaza, atataka kubembelezwa. Hivyo kama mume wako kanuna  na hasemi sbabau muache anune zake hata mwaka usiulize ulize kila saa unamjengea ufala kichwani kwake.

(3) Usinune Naye, Endelea Na Maisha Kama Kawaida; Watu wa namna hii wanataka ubebe visirani vyao, eti yeye kanuna, umekosea au kakukosea au hata hujui kanuna nini? Eti anataka nawewe unune, usiangalie TV, usitoke, usisikilize umbea, usifanye chochote na hata usicheke kwakua yeye kanuna. Dada yangu kama unataka mwanaume wa namna hii anune mpaka makaburi ya Babu zenu yatikisike basi nuna naye. Kwamba eti kanuna basi nyumba nzima mpaka watoto hamna raha, basi habadiliki.

Lakini kama kanuna, kakaa na mashavu yake kavimbisha lakini wewe unacheka na watoto, uko inasta unasoma umbea na kucheka unacheka, tena wakati mwingine wakati unaangalia SULTAN unasukuma Rimoti makusidi karibu yake kisha unamuambia naiomba asipokupa unanyanyuka na kuichukua bila kulalamika wala kuuliza kwanini umeninyima rimoti…kwanini hivi kwanini vile basi atachoka na kuacha kununa. Anatakiwa kufahamu kuwa kununa kwake wala hakubadilishi chochote.

Acha kuwa na kisirani kama yeye, uantakiwa kujua kuwa mwanaume wa namna hii anafanya makusudi kununa, kwa maana kuwa ananuna ukiwepo akitoka kazini anafuraha kabisa, akiwa na watu wengine ancheka kabisa ila ukiingia wewe ndiyo kisirani kinaanza. Kwa maana hiyo kama ukinuna naye utajikuta unachanganyikiwa wewe kwakua mwenzako yeye wala hajanuna kikwelikweli, unajikuta unakua na kisirani wewe unakoda wakati mwenye rohombaya ni yeye, hivyo acha kununa naye, akinuna wewe endelea na maisha yako kama vile hayupo.

(4) Nuna Akikuudhi; Wanaume wa namna hii kwanza wanajiona kama malaika, wanajiona kama vile hawakosei, mara nyingi hawaombi misamaha na hata wakiomba basi watataka wewe usahau dakika mbili. Wakati wewe ukimkosea atanuna wiki nzima lakini yeye akikosea nataka dakika tano umsamehe na uchanganke hata kama kosa ni kubwa namna gani? Lakini pia wanawake wenye wanaume kama hawa nao wanakua si watu wa kununa, washazoea kununiwa kiasi kwamba hawawezi kununa!

Sasa nikuambie dada yangu kama mwanaume wako ni wanamna hii, mashavu kuvimba hembu jifunze na kununa kidogo. Akikukosea usiwe mwepesi wa kumsamehe, hata kiomba msamaha hembu nuna hata kwa masaa mawili, lengo sikuwa na kisirani lakini lengo nikumuonyesha kuwa yeye ni binadamua ankosea lakini kumuambia pia wewe si mti unahisia na unaumia pia. Najua unawaza vipi asipoomba msamaha si nitanuna miaka kumi?

Ishu sio yeye kuomba msamaha, hapana na wala hutakiwi kununa kwa muda mrefu, ishi ni yeye kuona tu kuwa kumbe nawewe unakereka. Asipoomba smamaha wewe endelea na maisha yako, potezea usikumbushie kosa lakini tayari atakua kajua kuwa wewe si wakupelekwa pelekwa. Usimuombe msamaha kwa kosa lake na kama akikasirika kwakua umenuna basi pia usiombe msamaha kwakua tu umenuna nayeye akanuna kwakua umenuna, hapana mpotezee na rudi katika hali ya kawaida kimya kimya, muhimu usindune muda mrefu kama yeye, masaa mawili matatu yanatosha.

(5) Tengeneza Furaha Yako Mwenyewe Ambayo Haimhusu; Hiki ni kitu ambacho wanawake wengi wanakishindwa. Wanawake wenye wanaume kama hawa wanakua kama vile wanawashwa, yaani ni kama wanayaka kuongea na hao wanaume kila saa, wakinuna nawao wanakua hawana kitu cha kufanya wanajikuta hawana raha nakuwa kama wamenuna. Hii ndiyo hupelekea wengi wao kuishia kuomba misamaha isiyo na kichwa wala miguu. Sasa kama mwanaume ni lazima kujifunza kutengeneza furaha yako wewe mwenyewe.

Najua kwakua umbahili nikikuambia ununue Kitabu changu cha “Ndoa Yangu Furaha Yangu”usome sehemu ya nne namna ya kujitengenezea furaha yako utalalamika mpaka pale ndoa imeshindikana ndiyo utanunua ila niseme tu soma sehemu hiyo. Lakini kwa wale wabahili kabisa nisem, kujitengeneze furaha yako mwenyewe ni kujifanyia mambo ambayo ungetamani kufanyiwa na mtu mwingine lakini hakufanyii, unajifanyia wewe mwenyewe na unakua na furaha yako.

Hembu tengeneza orodha ya vituambavyo ungependa mume wako akufanyie, siku akinuna jifanyie, hata kama ni kujisifia jisifie, jinunulie zawadi, jitoe out, jipikie chakula kizuri, ongea na marafiki na vingine vingi. Kwamba wakati kanuna usisimamishe maisha yako, yaache yaendelee na muache na mnuno wake, nina uhakika utakua na furaha na baada ya muda atajiona fala kwa kununa nuna bila sababu. Ataacha hiyo tabia kwani ataona anajiumiza mwenyewe wakati wewe wala ndiyo unanenepeana kama umeshinda BIKO!

1 comment: