Social Items

PropellerAds

Mwanaume  ni kiumbe anayehutaji kutawala n kuwa mfalme hasa anapokuwa katika himaya yake . Huwa anajitahidi kuhakikisha anaonekana kuwa yeye ndii mtawala n kiongozi mahali hapo.

Kutokana n hali hiyo wengi wa wanaume wanashindwa kuelewa njia nzuri ya kutawala iwe kwenye familia, Kazi ,ama shughuli nyingine yoyote .

Hili linawafanya wanakuwa wababe San hata katika eneo lisilohitaji ubabe n nguvu za ziada utamkuta mwanaune yeye ndiye Mume , ameoa ana mke na watoto Ila kila siku  anapiga mke, ananyanyasa watoto, anamnyanyasa mke na kila wakati anamalizia kauli zake na maneno kama, tutajua mwanaume ni nani humu ndani, mimi ndiyo mwanaume nishasema, kauli yangu ndiyo ya mwisho, nimesema sitaki mimi ndiyo mwanaume basi jua huyo ana matatizo.

Mwanaume anaamua kufanya maamauzi yake tu Bila kumshurikisha mke wake .. Kwa kisingizio cha kuwa yeye n mwanaume unanunua eneo, unaacha Kazi, unaamua kuoa Kimya Kimya, yaana haya yote na mengine yanakuonyesha jinis gani  usivyo kiongozi n usivyo jua sehemu sahihi ukiyonayo katika familia yako. 

Mwanaume kiongozi ,mtawala hajui kupiga mke Bali hujua namna y kuelekeza. Kumbuka huu n ubavu wako unapoupiga n kuunyanyasa huyo n wewe n sio mwingine kwa nn basi ujitese mwenyewe... Si n wewe uliyesema huyu n mfupa katika mfupa wangu m nyama katika nyama yangu .... Ama umesahau hilo.

Mwanaume anweza kumwache mkewe anatembea kwa miguu n usafiri anao na akaona Sawa tu huyu hayuko kamili

Mwanaume anayeweza piga mwanamke mwenye mimba eti amekuudhi huyu naye sio Sawa tabia hii n mbaya . Hata kama kakosea tazama Yule mtoto tumboni mwache . Watu wazima hawaonyani kwa vipigo Ila huelezana tu na wakaelewa vyema kabisa

Kuna wakati maudhi yanatokea katika mahusiano lakin hiyo sio sababu ya kubweka ovyo ama kupiga ovyo ... Mwanaune anakuwa n kisirani tu Kwa sababu mkeo kakuzidi kipato hutoi Tena hata hela ya matumizi humudumii Kwa lolote uko unapiga tu kelele na matusi ya hapa n pale

Sasa kaka zangu inakuwaje unapigaaa wee kama unapiga ngoma. Tena unashindwa kabisa kumwomyesha mkeo mapenzi n mahaba yote eti kisa wew n baba n unajidanganya ukimwomyesha atakudharau.. Acha kabisa mwomyeshe akiwa hai huyo ndio mkeo n ndiye mama wa watoto wako 

Umepewa huyo kuwa mshauri wako . Wakati unamuoa hukuona kama anamapungufu? Kwa nn basi kumtukana mbele za watu n watoto kuwa anaakili fupi, hajasoma, mshamba, hafai,moumbavu, mjinga. Mara haendani na Wewe kiakili kwani hukuwaona hao wanaoendana n wewe wakati unamuoa. Wewe  uliona anakufaa Kwa Kila idar leo imekuwaje ? Leo nini kimetokea ? Mbona unaanza kujibagua kuwa huyu sio saizi yangu 😁😁😁 Nataman waanaume wajue namna munawaumiza wake zenu kwa maneno hayo. Kama unaona yeye hakuwa sawa n wew kielimu mwendeleze basi MKE ANASOMESHWA IKIBIDI . kama unaona havai unavyotaka MNUNULIE UNAVYOVITAKA atavaa atakuwa sawa n class unayoitaka . Wewe umeshamuoa MBADILISHE MTENGENEZE utakavyo Wewe na atakuwa.

Kuna mambo ama Kuna kasoro , ndogo ndogo wanazokuwa Nazo wanaume n hizi huwafanya kuwa watu wa hasira, kisirani ,gubu lisilo la msingi mfano  inawezekana hahudumii vizuri familia yeye n kukoroma tu matumizi hakuna ukiuliza ugomvi, kitandani shughulia yake ni ya mashaka kwa sababu ya stress n lishe duni, hajiamini uwezo wake wa kufikiri au ana  kakasoro kengine . Kasoro hizi zinamfanya atumie nguvu nyingi zisizo n msingi badala ya kurekebisha tatizo yeye anaamua kutumia nguvu na kuharibu zaid.kwa kupiga watoto hivyo kugomba bila sababu n mke akihoji kitu ndio shida zaidi.

Mwanaume wa aina hiyo  ni sawa na gari bovu kila sehemu likipita nilazima lipige kelele ili kushairia kuwa linapita, watu wageuke walione. Au tuseme ni kama Mbwa muoga, anabweka sana ili watu wajue kuwa yeye ni Mbwa si paka! Kwani nini kupiga, matusi kwa nn gubu kwa nini .... n.k haya  hayakukufanyi uwe mwanaune kiongozi kamili. 

Mwanaume kamili anayajiamini na kujua majukumu yake hana haja ya kusema yeye ndiyo mwanaume," (MIMI NDIO BABA HAPA) ,"  bali yeye ni kama gari jipya, likipita kila mtu anageuka hata kama limesimama halitoi mngurumu kila mtu lazima ageuke. Ni kama mbwa mkali habweki lakini ukimuona tu utapita mbali kwakua hahitaji sauti kujitambulisha.


Wacha leo nikuambie kitu . Wanaume wote n wapole Sana wasikivu Sana n wana utu Sana Hawa n wale wanaume wanaojijua kuwa wao wanamjukumu gani hapa duniani. Wanaojijua kuwa wao n viongozi. Wanaojua kuwa mwanamke ametoka kwenye ubavu wake hivyo hawana hata ya kujiumiza wenyewe.

Hata hivyo  . Wanaume wagomvi wapo wanaojishtukia Kwa Kila kitu wapo. Tena wengi Sana .hawa hata utende jema gani kwao n baya Lakin unaweza kumbadilika n kuwa mtu mwema n kiongozi kama tu atakuwa tayari lwa hilo. upendo na kujali sana kunaweza mbadilisha akiwa tayari.

Najua Kabisa kila mmoja ana mapungufu take basi   usiyaendekeze n mapungufu ya  mwenzako yasiwe fimbo ya kumuumiza mwingine . yatumie kutengeneza upendo. 

MWANAUME KIONGOZI

Mwanaume  ni kiumbe anayehutaji kutawala n kuwa mfalme hasa anapokuwa katika himaya yake . Huwa anajitahidi kuhakikisha anaonekana kuwa yeye ndii mtawala n kiongozi mahali hapo.

Kutokana n hali hiyo wengi wa wanaume wanashindwa kuelewa njia nzuri ya kutawala iwe kwenye familia, Kazi ,ama shughuli nyingine yoyote .

Hili linawafanya wanakuwa wababe San hata katika eneo lisilohitaji ubabe n nguvu za ziada utamkuta mwanaune yeye ndiye Mume , ameoa ana mke na watoto Ila kila siku  anapiga mke, ananyanyasa watoto, anamnyanyasa mke na kila wakati anamalizia kauli zake na maneno kama, tutajua mwanaume ni nani humu ndani, mimi ndiyo mwanaume nishasema, kauli yangu ndiyo ya mwisho, nimesema sitaki mimi ndiyo mwanaume basi jua huyo ana matatizo.

Mwanaume anaamua kufanya maamauzi yake tu Bila kumshurikisha mke wake .. Kwa kisingizio cha kuwa yeye n mwanaume unanunua eneo, unaacha Kazi, unaamua kuoa Kimya Kimya, yaana haya yote na mengine yanakuonyesha jinis gani  usivyo kiongozi n usivyo jua sehemu sahihi ukiyonayo katika familia yako. 

Mwanaume kiongozi ,mtawala hajui kupiga mke Bali hujua namna y kuelekeza. Kumbuka huu n ubavu wako unapoupiga n kuunyanyasa huyo n wewe n sio mwingine kwa nn basi ujitese mwenyewe... Si n wewe uliyesema huyu n mfupa katika mfupa wangu m nyama katika nyama yangu .... Ama umesahau hilo.

Mwanaume anweza kumwache mkewe anatembea kwa miguu n usafiri anao na akaona Sawa tu huyu hayuko kamili

Mwanaume anayeweza piga mwanamke mwenye mimba eti amekuudhi huyu naye sio Sawa tabia hii n mbaya . Hata kama kakosea tazama Yule mtoto tumboni mwache . Watu wazima hawaonyani kwa vipigo Ila huelezana tu na wakaelewa vyema kabisa

Kuna wakati maudhi yanatokea katika mahusiano lakin hiyo sio sababu ya kubweka ovyo ama kupiga ovyo ... Mwanaune anakuwa n kisirani tu Kwa sababu mkeo kakuzidi kipato hutoi Tena hata hela ya matumizi humudumii Kwa lolote uko unapiga tu kelele na matusi ya hapa n pale

Sasa kaka zangu inakuwaje unapigaaa wee kama unapiga ngoma. Tena unashindwa kabisa kumwomyesha mkeo mapenzi n mahaba yote eti kisa wew n baba n unajidanganya ukimwomyesha atakudharau.. Acha kabisa mwomyeshe akiwa hai huyo ndio mkeo n ndiye mama wa watoto wako 

Umepewa huyo kuwa mshauri wako . Wakati unamuoa hukuona kama anamapungufu? Kwa nn basi kumtukana mbele za watu n watoto kuwa anaakili fupi, hajasoma, mshamba, hafai,moumbavu, mjinga. Mara haendani na Wewe kiakili kwani hukuwaona hao wanaoendana n wewe wakati unamuoa. Wewe  uliona anakufaa Kwa Kila idar leo imekuwaje ? Leo nini kimetokea ? Mbona unaanza kujibagua kuwa huyu sio saizi yangu 😁😁😁 Nataman waanaume wajue namna munawaumiza wake zenu kwa maneno hayo. Kama unaona yeye hakuwa sawa n wew kielimu mwendeleze basi MKE ANASOMESHWA IKIBIDI . kama unaona havai unavyotaka MNUNULIE UNAVYOVITAKA atavaa atakuwa sawa n class unayoitaka . Wewe umeshamuoa MBADILISHE MTENGENEZE utakavyo Wewe na atakuwa.

Kuna mambo ama Kuna kasoro , ndogo ndogo wanazokuwa Nazo wanaume n hizi huwafanya kuwa watu wa hasira, kisirani ,gubu lisilo la msingi mfano  inawezekana hahudumii vizuri familia yeye n kukoroma tu matumizi hakuna ukiuliza ugomvi, kitandani shughulia yake ni ya mashaka kwa sababu ya stress n lishe duni, hajiamini uwezo wake wa kufikiri au ana  kakasoro kengine . Kasoro hizi zinamfanya atumie nguvu nyingi zisizo n msingi badala ya kurekebisha tatizo yeye anaamua kutumia nguvu na kuharibu zaid.kwa kupiga watoto hivyo kugomba bila sababu n mke akihoji kitu ndio shida zaidi.

Mwanaume wa aina hiyo  ni sawa na gari bovu kila sehemu likipita nilazima lipige kelele ili kushairia kuwa linapita, watu wageuke walione. Au tuseme ni kama Mbwa muoga, anabweka sana ili watu wajue kuwa yeye ni Mbwa si paka! Kwani nini kupiga, matusi kwa nn gubu kwa nini .... n.k haya  hayakukufanyi uwe mwanaune kiongozi kamili. 

Mwanaume kamili anayajiamini na kujua majukumu yake hana haja ya kusema yeye ndiyo mwanaume," (MIMI NDIO BABA HAPA) ,"  bali yeye ni kama gari jipya, likipita kila mtu anageuka hata kama limesimama halitoi mngurumu kila mtu lazima ageuke. Ni kama mbwa mkali habweki lakini ukimuona tu utapita mbali kwakua hahitaji sauti kujitambulisha.


Wacha leo nikuambie kitu . Wanaume wote n wapole Sana wasikivu Sana n wana utu Sana Hawa n wale wanaume wanaojijua kuwa wao wanamjukumu gani hapa duniani. Wanaojijua kuwa wao n viongozi. Wanaojua kuwa mwanamke ametoka kwenye ubavu wake hivyo hawana hata ya kujiumiza wenyewe.

Hata hivyo  . Wanaume wagomvi wapo wanaojishtukia Kwa Kila kitu wapo. Tena wengi Sana .hawa hata utende jema gani kwao n baya Lakin unaweza kumbadilika n kuwa mtu mwema n kiongozi kama tu atakuwa tayari lwa hilo. upendo na kujali sana kunaweza mbadilisha akiwa tayari.

Najua Kabisa kila mmoja ana mapungufu take basi   usiyaendekeze n mapungufu ya  mwenzako yasiwe fimbo ya kumuumiza mwingine . yatumie kutengeneza upendo. 

No comments