Social Items

PropellerAds
MAISHA NI MWANDISHI, SIO KALAMU
Zamani wakati tupo shule ya msingi tulikua na utamaduni wa kushindana eti nani ana mwandiko mzuri. Yaani, zoezi hilo lilionekana la maana kuliko kusoma. Kuna baadhi yetu tuliobahatika kuwa na miandiko isiyopenda tukawa tunahangaika kubadilisha kalamu ili tuandike vizuri. Yaani, tunaamini ukiwa na kalamu fulani basi utakua na mwandiko mzuri.

Sasa cha kujiuliza, mbona fulani yeye hasumbuki na kalamu na mwandiko wake ni mzuri tu. Yaani yeye ukimpa Bic, Cello au nyingine yoyote, ataandika vizuri tu
Maisha ni kama muandiko. Unajikuta unajishughulisha na kulaumu mazingira yanayokuzunguka kama sababu za kushindwa au kufanikiwa. 

Yaani unajisemesha
 "mie ningesoma mie, nisingekua hapa"
mie ningekua mtoto wa bakhresa, ningeisha jenga ghorofa
ningezaliwa ulaya mie, nisingekua hivi
ningekua na mtaji mkubwa, ningeishatoka
Yaani, hufikirii kama WEWE ni tatizo. Unaamini kabisa mazingira uliyopo ndio chanzo cha kushindwa kwako. Unaiambia akili yako kila siku kuwa tatizo ni mazingira na sio WEWE.
Usichojua (au usichotaka kuamini) ni kwamba,
kuna watu wamesoma na wana mafanikio kidogo
Kuna watu wamezaliwa Ulaya na hata hawasomeki.
kuna watu wamezaliwa na wazazi matajiri na hata hawana lolote la kujivunia
kuna watu wamekua na mitaji mikubwa na hawajafika popote.

Maisha haya yanajengwa na imani uliyo nayo. Yanaongozwa na kile kilichopo katika kichwa chako.   maisha unayoishi leo ni matokeo ya mawazo yako ya jana. Sasa maisha yako ya kesho ni matokeo ya mawazo yako ya leo.
Unajiambia nini mwenyewe?
Unaamini kipi kutoka katika kile unachoambiwa na wenzio?
Unaruhusu mawazo gani yakutawale? Hasi au chanya?

Haya yote yanamtengeneza mtu uliyepo sasa. Kile unachojiambia mara kwa mara hata kama sio kweli ndicho akili yako inakitengeneza na kuruhusu utende kama imani yako ilivojijenga.

Ukijiambia huwezi hesabu. Yaani wewe kila mara unajisemesha tu "mie hesabu siwezi" basi akili yako itaamini na hivyo utatenda kama akili yako inavyokutuma. Utajikuta husomi vitabu vya hesabu...kwa kuwa ukisoma utafaulu na hiyo ni kinyume na imani yako.

Utajikuta huendi kwenye discussions za hesabu kwa kua ukienda, utafaulu na hiyo ni kinyume na imani yako.

Vivyo hivyo katika biashara na kazi. Ukijiambia mara kwa mara kuwa "mimi hii kazi siwezi" "mie biashara siwezi kabisa hii", hicho ndicho kitakachotokea.
Napoleon Hill anasema "whatever the mind of man can conceive and believe, it can achieve.." yaani, chochote kile ambacho akili ya binadamu inajazwa kwacho na inaamini basi itafanikiwa kukipata.
Jaza akili yako na mawazo ya kukujenga.
Soma, sikiliza na angalia mambo yanayokupa nguvu na sio ya kukutisha na kukukatisha tamaa.
wapotezee marafiki vimeo ambao kila kukicha stori zao ni jinsi ilivyo ngumu kufanikiwa katika jambo fulani iwe  , kazi, biashara au mahusiano.

Mwandiko wako unaweza kuuweka vizuri pasipo kutegemea na ni kalamu gani unatumia katika kuandika.
Maisha ni mwandishi na sio kalamu
Endelea ku ungana nami na ku like page yangu kwa mafunzo zaidi . pia unaweza tembelea blog yangu ya www.monicamoshiro.com

MAISHA NI MWANDISHI, SIO KALAMU

MAISHA NI MWANDISHI, SIO KALAMU
Zamani wakati tupo shule ya msingi tulikua na utamaduni wa kushindana eti nani ana mwandiko mzuri. Yaani, zoezi hilo lilionekana la maana kuliko kusoma. Kuna baadhi yetu tuliobahatika kuwa na miandiko isiyopenda tukawa tunahangaika kubadilisha kalamu ili tuandike vizuri. Yaani, tunaamini ukiwa na kalamu fulani basi utakua na mwandiko mzuri.

Sasa cha kujiuliza, mbona fulani yeye hasumbuki na kalamu na mwandiko wake ni mzuri tu. Yaani yeye ukimpa Bic, Cello au nyingine yoyote, ataandika vizuri tu
Maisha ni kama muandiko. Unajikuta unajishughulisha na kulaumu mazingira yanayokuzunguka kama sababu za kushindwa au kufanikiwa. 

Yaani unajisemesha
 "mie ningesoma mie, nisingekua hapa"
mie ningekua mtoto wa bakhresa, ningeisha jenga ghorofa
ningezaliwa ulaya mie, nisingekua hivi
ningekua na mtaji mkubwa, ningeishatoka
Yaani, hufikirii kama WEWE ni tatizo. Unaamini kabisa mazingira uliyopo ndio chanzo cha kushindwa kwako. Unaiambia akili yako kila siku kuwa tatizo ni mazingira na sio WEWE.
Usichojua (au usichotaka kuamini) ni kwamba,
kuna watu wamesoma na wana mafanikio kidogo
Kuna watu wamezaliwa Ulaya na hata hawasomeki.
kuna watu wamezaliwa na wazazi matajiri na hata hawana lolote la kujivunia
kuna watu wamekua na mitaji mikubwa na hawajafika popote.

Maisha haya yanajengwa na imani uliyo nayo. Yanaongozwa na kile kilichopo katika kichwa chako.   maisha unayoishi leo ni matokeo ya mawazo yako ya jana. Sasa maisha yako ya kesho ni matokeo ya mawazo yako ya leo.
Unajiambia nini mwenyewe?
Unaamini kipi kutoka katika kile unachoambiwa na wenzio?
Unaruhusu mawazo gani yakutawale? Hasi au chanya?

Haya yote yanamtengeneza mtu uliyepo sasa. Kile unachojiambia mara kwa mara hata kama sio kweli ndicho akili yako inakitengeneza na kuruhusu utende kama imani yako ilivojijenga.

Ukijiambia huwezi hesabu. Yaani wewe kila mara unajisemesha tu "mie hesabu siwezi" basi akili yako itaamini na hivyo utatenda kama akili yako inavyokutuma. Utajikuta husomi vitabu vya hesabu...kwa kuwa ukisoma utafaulu na hiyo ni kinyume na imani yako.

Utajikuta huendi kwenye discussions za hesabu kwa kua ukienda, utafaulu na hiyo ni kinyume na imani yako.

Vivyo hivyo katika biashara na kazi. Ukijiambia mara kwa mara kuwa "mimi hii kazi siwezi" "mie biashara siwezi kabisa hii", hicho ndicho kitakachotokea.
Napoleon Hill anasema "whatever the mind of man can conceive and believe, it can achieve.." yaani, chochote kile ambacho akili ya binadamu inajazwa kwacho na inaamini basi itafanikiwa kukipata.
Jaza akili yako na mawazo ya kukujenga.
Soma, sikiliza na angalia mambo yanayokupa nguvu na sio ya kukutisha na kukukatisha tamaa.
wapotezee marafiki vimeo ambao kila kukicha stori zao ni jinsi ilivyo ngumu kufanikiwa katika jambo fulani iwe  , kazi, biashara au mahusiano.

Mwandiko wako unaweza kuuweka vizuri pasipo kutegemea na ni kalamu gani unatumia katika kuandika.
Maisha ni mwandishi na sio kalamu
Endelea ku ungana nami na ku like page yangu kwa mafunzo zaidi . pia unaweza tembelea blog yangu ya www.monicamoshiro.com

1 comment: